ASSAs

DIWANI MSOPHE AKABIDHI TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI

1300
0
Share:

Diwani wa Kata ya Kipunguni (CCM) Mohamed Msophe amesoma taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya chama cha Mapinduzi 2019/2020 ambapo amesema kata ya Kipunguni ni miongoni mwa kata 36 manispaa ya Ilala.

Amesema katika kipindi cha 2018/2019 Idara ya Maendeleo ya jamii katika utekelezaji wa ILANI ya chama kupitia sekta ya mikopo ilifanikiwa kutoa mikopo ya riba nafuu asilimia 10 katika kila mtaa na kata ya Kipunguni.

“Katika kata yangu Vikundi kumi viliomba mkopo watu 50 kwa kila sekta MTAA wa Kitinye, Mtaa wa Machimbo,Mtaa wa Amani, Kipunguni B katika mitaa hiyo vikundi vilivyo bahatika kuchukua mikopo hiyo ya serikali vikundi 74″amesema Msophe.

Msophe amesema katika vikundi hivyo Wanawake 324 vijana wa kiume 26 katika vikundi hivyo mkopo uliotolewa shilingi, 143,500,000 wote kwa sasa Wapo katika hatua ya marejesho.

Msophe amesema katika utekelezaji wa ilani pia amekabidhi vikundi vinne kila kikundi kuku 50 ili wajishughulishe, ambapo kwa sekta ya elimu amesema wameongeza madarasa mawili,wamenunua mashine ya kudurufu mitihani ya majaribio shuleni kwa ajili ya wanafunzi kujipima baina ya shule kwa shule.

Aidha amesema mpaka sasa kuna vikundi vingine vipya 40, vimeshakamilisha usajili Halmashauri ya Ilala vinasubiri kuchukua mikopo ya Manispaa ya Ilala isiyo na riba, kwa ajili ya vikundi vyao na Miradi ya pamoja.

Pamoja na Watoto wa mitaani 45 wanajifunza Elimu ya ushonaji Kituo cha Sauti ya Jamii Kipunguni mafunzo ya kushona bure, sekta ya Maji kupitia serikali miradi iliyotekelezwa visima vinane kati ya visima vinane vitano ndio vinatoa maji kwa wananchi.

“Katika utekelezaji wa ilani ya chama pia ofisi yangu imewalipia masomo vijana 15 mafunzo ya Cherahani katika Chuo cha Ufundi Stadi (VETA) kati ya wanafunzi hao wanne wamemaliza masomo wamepatiwa Cherahani kila moja kama sehemu ya ajira yao.

Kwa upande wake Katibu wa Siasa na Uenezi wa kata hiyo Magige Chacha aliwataka wana CCM kuacha nongwa na chokochoko na Wanachama watakaonza kampeni watashughukiwa na chama

Aidha, amewataka wanachi wa Kata ya Kipunguni kushirikiana na serikali katika kufanya kazi na kuleta maendeleo

(Visited 123 times, 1 visits today)
Share this post

Contact Us